![](http://www.ayarafun.com/wp-content/uploads/2012/04/Timeless.png)
ช่วงปี ผ่านไป ผ่านมา ตามงานต่างๆ ผมก็เห็นระบบอินเตอร์แอคทีฟ ที่เป็นจอสัมผัส เริ่มนำมาใช้ในไทยสักหลายปีแล้ว อีกสักพักไมโครซอฟท์ออก windows 8 อาจจะเอา windows จอใหญ่บนจอสัมผัสมาด้วยก็ได้
ผมเอาวีดีโอเกมส์รูปแบบสามมิติ ที่สร้างจาก blender และ processing งานนี้ได้ถูกนำไปแสดงในงาน “Academy of Fine Art Tournai 2011 – Digital Art” ด้วย มาให้ชมกันครับ